Cikakken bayani na ƙamus na Ingilishi da amfani da kayan abinci na yamma

Akwai nau'o'i da ƙayyadaddun bayanai na kayan tebur na ain.Za'a iya haɗa nau'ikan nau'ikan laushi, launuka da alamu tare da maki da ƙayyadaddun gidan abinci.Don haka, lokacin yin odar kayan tebur na ain, yawancin kamfanonin dafa abinci sukan buga tambari ko tambarin gidan abincin a kai don nuna babban matsayi.

1. Zaɓin ka'idar kayan tebur na ain
Ɗayan da aka fi amfani dashi shine kashi china, wanda shine babban inganci, mai wuya, kuma tsada mai tsada tare da zanen ciki na glaze.Kashi na China don otal ana iya yin kauri da kuma keɓance su.Lokacin zabar kayan tebur na porcelain, ya kamata a yi la'akari da waɗannan abubuwan:

(1) Duk kayan tebur na ain dole ne su sami cikakken glaze Layer don tabbatar da rayuwar sabis.
(2) Ya kamata a sami layin sabis a gefen kwano da farantin, wanda ba kawai dace da kicin don kama farantin ba, amma kuma ya dace da ma'aikacin ya yi aiki.
(3) A duba ko tsarin da ke kan farantin yana ƙarƙashin glaze ne ko sama, da kyau ana harba shi a ciki, wanda ke buƙatar ƙarin tsari na glazing da harbe-harbe, kuma tsarin da ke waje da glaze zai ɓace ya ɓace.Kodayake ain tare da alamu da aka harba a cikin glaze ya fi tsada, yana dadewa.

2. Kayan tebur na ain don abinci na yamma
(1) Nuna Plate, ana amfani da shi don ado lokacin kafa abinci na yamma.
(2) Plate Dinner, wanda ake amfani da shi don gudanar da babban darasi.
(3) Fish Plate, wanda ake amfani da shi don ɗaukar kowane nau'in kifi, abincin teku da sauran abinci.
(4) Plate Plate, wanda ake amfani da shi don riƙe kowane nau'in salati da abin sha.
(5) Plate Dessert, wanda ake amfani da shi don riƙe kowane irin kayan zaki.
(6) Kofin miya, ana amfani da miya iri-iri.
(7) Miyar Kofin miya, ana sanya kofunan miyan amphora.
(8) Farantin miya, ana amfani da miya iri-iri.
(9) Plate din gefe, wanda ake amfani da shi wajen rike burodi.
(10) Kofin kofi, wanda ake amfani da shi don ɗaukar kofi.
(11)Coffee Cup sauce, wanda ake amfani da shi wajen sanya kofuna na kofi.
(12) Kofin Espresso, wanda ake amfani da shi don riƙe espresso.
(13)Espresso Cup sauce, wanda ake amfani da shi don sanya kofuna na espresso.
(14) Jug ɗin madara, ana ɗaukar madara lokacin shan kofi da shayi.
(15) Sugar Basin, wanda ake amfani da shi yana riƙe da sukari lokacin shan kofi da shayi na shayi.
(16)Pot, wanda ake amfani da shi yana rike da bakin shayin turanci.
(17) Gishirin Gishiri, wanda ake amfani da shi yana riƙe gishiri.
(18) Barkono Shaker, ana amfani da shi wajen rike barkonon tsohuwa.
(19)Ashtray, yin hidima a lokacin da baƙi suke shan taba.
(20) Furen fure, ana saka furanni don ado tebur.
(21) Kwanon hatsi, wanda ake amfani da shi don riƙe hatsi.
(22) Farantin 'ya'yan itãcen marmari, wanda ake riƙon 'ya'yan itace.
(23) Kofin kwai, wanda ake amfani da shi yana ɗaukar ƙwai gabaɗaya.

Crystal Tableware 

1. Halaye na gilashin teburware
Mafi yawan kayan tebur na gilashin an kafa su ta hanyar busawa ko latsawa, wanda ke da fa'idodin ingantaccen sinadarai, babban tsauri, bayyananniyar haske da haske, tsabta, da kyau.
Dabarun adon gilashin sun haɗa da bugu, zane-zane, fentin furanni, furannin feshi, furannin niƙa, zanen furanni da sauransu.Dangane da halaye na salon kayan ado, akwai nau'ikan gilashi guda shida: gilashin opal, gilashin sanyi, gilashin laminated, gilashin goge da gilashin crystal.Ana amfani da gilashin inganci sau da yawa don yin kayan abinci.An tsara shi ta hanyar tsari na musamman.Ya bambanta da gilashin na yau da kullun saboda yana da kyakkyawan haske da fari, kuma da wuya ya nuna launi a hasken rana.Kayan tebur ɗin da aka yi da shi yana da kyalkyali kamar crystal, kuma ƙwanƙwasawa yana da ɗanɗano da daɗi kamar ƙarfe, yana nuna matsayi mafi girma da tasiri na musamman.Manyan gidajen cin abinci na yamma da manyan liyafa suna amfani da kofuna na gilashin da aka yi da crystal.Abincin yamma na zamani yana da al'ada ta amfani da kayan abinci da aka yi da gilashi da crystal, don haka tsabtataccen kristal yana ƙara yawan alatu da soyayya ga jita-jita na yamma. 

2. Crystal tableware
(1) Goblet, wanda ake amfani da shi don riƙe ruwan ƙanƙara da ruwan ma'adinai.
(2) Jar Gilashin Gilashin Gilashin Gilashin Gilashin Gilashi Mai Siriri kuma Doguwar Jiki, Wanda Akan Rike Jajayen Giya.
(3) Farar Gilashin ruwan inabi, kwalabe mai sirara kuma doguwar jiki, tana dauke da farin giya.
(4) Champagne, ana amfani da ita don riƙe champagne da ruwan inabi mai kyalli.Ƙwayoyin sarewa na Champagne suna zuwa cikin siffofi uku, malam buɗe ido, sarewa, da tulip.
(5) Gilashin Liqueur, wanda ake amfani da shi don ɗaukar giya da giya na kayan zaki.
(6) Highball, wanda ake amfani da shi don ɗaukar abubuwan sha mai laushi da ruwan 'ya'yan itace.
(7) Snifter, ya kasance yana riƙe da brandy.
(8) Tsohuwar Gilashin Gilashi, mai faɗi da gajere jiki, ana amfani da ita don riƙe ruhohi da cocktails na gargajiya tare da kankara.
(9) Gilashin Cocktail, wanda ake amfani da shi don ɗaukar gajerun abubuwan sha.
(10) Gilashin kofi na Irish, wanda ake amfani da shi don riƙe kofi na Irish.
(11) Decanter don bautar jan giya.
(12) Sherry Glass, wanda ake amfani da shi yana riƙe da giya na Sherry, ƙaramin kwalabe ne mai kunkuntar jiki.
(13) Gilashin Port, wanda ake amfani da shi don ɗaukar ruwan inabi na Port, yana da ɗan ƙaramin ƙarfi kuma yana da siffa kamar gilashin jan giya.
(14) Tulun ruwa, ya kasance yana riƙe da ruwan ƙanƙara.

Silverware 

Coffee Pot: Yana iya ci gaba da dumi kofi na rabin sa'a, kuma kowace tukunyar kofi na iya zuba kusan kofuna 8 zuwa 9.
Bowl yatsa: Lokacin amfani da shi, cika ruwan da kusan 60% cikakke, kuma sanya yankakken lemun tsami ko furen fure guda biyu a cikin kofin ruwan wanka.
Katantanwa Plate: Farantin azurfa da aka yi amfani da shi musamman don sanya katantanwa, tare da ƙananan ramuka 6 akansa.Domin kada katantanwa ba su da sauƙi don zamewa lokacin da aka sanya su a kan farantin, akwai zane na musamman na zagaye concave a cikin farantin don sanya katantanwa tare da harsashi a tsaye.
Kwandon Gurasa: Ana amfani da shi don riƙe kowane irin burodi.
Kwandon Ruwan Giya: Ana amfani da shi lokacin hidimar jan giya.
Riƙen Kwaya: Ana amfani da shi lokacin hidimar goro iri-iri.
Jirgin miya: Ana amfani da shi don riƙe kowane irin miya.

Bakin Karfe Tableware

A Wuka
Wuka na Abincin dare: Ana amfani da shi sosai lokacin cin babban kwas.
Knife Steak: Ana amfani da shi musamman lokacin cin kowane nau'in abinci na nama, irin su nama, yankan rago, da sauransu.
Knife Kifi: sadaukar da duk kifin zafi, jatan lande, kifin shell da sauran jita-jita.
Wuka na Salati: Ana amfani da shi musamman lokacin cin abinci da salads.
Butter Knife: Sanya a kan kwanon burodi don yada man shanu.Wannan wuka ce mai karami fiye da wukar irin kek, kuma ana amfani da ita kawai don yankan da yada kirim.
Wuka Mai Zaƙi: Ana amfani da shi musamman lokacin cin 'ya'yan itatuwa da kayan zaki.

B Fork
cokali mai yatsa na Abincin dare: Yi amfani da babban wuka lokacin cin babban hanya.
Fork Kifi: Ana amfani dashi musamman don kifi mai zafi, jatan lande, kifin kifi da sauran jita-jita, da kuma wasu kifin sanyi da kifin.
Salatin cokali mai yatsu: Ana amfani da shi ne da wukar kai lokacin da ake cin kwanon kai da salati.
Cokali mai yatsa na kayan zaki: Yi amfani da lokacin cin abinci, 'ya'yan itatuwa, salads, cuku da kayan zaki.
Bautawa cokali mai yatsu: Ana amfani da shi don ɗaukar abinci daga babban farantin abincin dare.

C Cokali
Cokali Miyan: Ana amfani da su sosai lokacin shan miya.
Cokali na kayan zaki: Ana amfani da cokali mai yatsa lokacin cin taliya, kuma ana iya amfani da shi da cokali mai yatsa don hidimar kayan zaki.
Cokali Kofi: Ana amfani da shi don kofi, shayi, cakulan zafi, kifin shell, abincin 'ya'yan itace, innabi, da ice cream.
Cokali na Espresso: Ana amfani dashi lokacin shan espresso.
Ice Cream Scoon: Ana amfani dashi lokacin shan ice cream.
Bauta Cokali: Ana amfani da shi lokacin shan abinci.

D Sauran bakin karfe tableware
① Cake Tong: Ana amfani da ita lokacin shan kayan zaki kamar kek.
② Uwar garken Kek: Ana amfani da ita lokacin shan kayan zaki kamar kek.
③ Lobster Cracker: Ana amfani dashi lokacin cin lobster.
④ Lobster Fork: Ana amfani dashi lokacin cin lobster.
⑤ Kawa Breaker: Ana amfani dashi lokacin cin kawa.
⑥ Kawa cokali mai yatsu: Ana amfani da shi lokacin cin kawa.
⑦ Katantanwa Tong: Ana amfani da su lokacin cin katantanwa.
⑧ Katantanwa cokali mai yatsu: Ana amfani da shi lokacin cin katantanwa.
⑨ Lemon Cracker: Ana amfani da shi wajen cin lemon tsami.
⑩ Bayar da Tong: Ana amfani dashi lokacin shan abinci.


Lokacin aikawa: Agusta-29-2023

Jarida

Biyo Mu

  • 10020
  • sns05
  • 10005
  • sns06